ผู้เขียน หัวข้อ: คอลลาเจน MW ต่ำๆ ดูดซึมดีจริงหรือ??  (อ่าน 5434 ครั้ง)

thaiagro

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Like: 0
คอลลาเจน MW ต่ำๆ ดูดซึมดีจริงหรือ??
« เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2012, 07:11:04 PM »
สอบถามผู้รู้นะครับว่า คอลลาเจน MW ต่ำๆ ดูดซึมดีจริงหรือครับ เพราะผมอ่านงานวิจัยมานักต่อนัก ก้ออยู่ในช่วง 1000-3000 Da ทั้งนั้น
แถมดูดซึมหลังจากรับประทานเพียง 20 นาทีด้วย ก้อเลยอดนึกถึงน้องๆเพื่อนที่รับประทานคอลลาเจนทางอินเตอร์เน็ตอ่ะครับว่า
"คำโฆษณา" ที่บอกว่า สินค้าของเค้า มี MW ต่ำมากหลักร้อยครับ แสดงว่าดูดซึมดีครับ นอกจากก้อบอกเห็นผลภายในกล่องเดียวไรงี้
ทั้งๆที่คอลลาเจนคนเราสูญเสียตั้งแต่เกิดหรือลืมตาตื่นทุกๆ วัน 2-5 กรัม ผมเลยงง นิดๆว่าทำไมกินกล่องเดียวเพียงไม่กี่กรัมมันทำให้ดูดี

//ถึงแม้ผมจะอยู่วงการ Supplement เพียงแค่สงสัยว่าไม่มีใครทักท้วงในเรื่องนี้ แถมตั้งกระทู้เพื่อแสดงถึงความเป้นห่วงทุกๆท่านที่รับประทานอยู่ครับ